Bakin karfe hadawa tanki ne wani hadawa kayan aiki sanya daga bakin karfe 304 ko 316L.Idan aka kwatanta da tankunan hadawa na yau da kullun, tankunan hadakar bakin karfe na iya jure matsi mafi girma.Ana amfani da tankunan hadakar bakin karfe sosai a abinci, magani, giya da masana'antar kiwo.
Bayan kowane samarwa, kayan aikin yana buƙatar tsaftacewa, to, editan zai koya muku yadda za ku tsaftace tanki mai haɗakar bakin karfe.
1. Kafin tsaftace tanki mai haɗuwa, wajibi ne a tabbatar da cewa babu wani abu da ya rage a cikin tanki, sa'an nan kuma tsaftace shi.
2. Haɗa ƙarshen bututun ruwa zuwa ƙirar ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙafa a saman tanki mai haɗuwa (yawanci, lokacin da aka samar da tanki mai haɗawa, mai ƙira zai dace da ƙwallon tsaftacewa a saman tanki), da sauran ƙarshen. an haɗa da magudanar ƙasa.Bude bawul ɗin shigar ruwa da farko, don ƙwallon tsaftacewa zai iya shiga cikin ruwa a cikin tanki yayin aiki.
3. Lokacin da matakin ruwa na tankin hadawa ya kai taga matakin kallon ruwa, fara haɗuwa kuma buɗe bawul ɗin fitarwa na najasa.
4. A wanke yayin da ake motsawa, ajiye mashigar ruwa na bututun ruwa daidai da maɓuɓɓugar ruwa na tanki mai haɗuwa, kuma kurkura na minti biyu.Bayan an wanke da ruwan sanyi na tsawon mintuna biyu sai a kunna ma'aunin zafin jiki, saita zafin jiki zuwa 100 ° C, sannan a wanke da ruwan zafi na tsawon mintuna uku bayan isa ga zafin jiki.(Idan kayan ba su da sauƙi don tsaftacewa, za ku iya ƙara adadin adadin soda burodi a matsayin mai tsaftacewa)
5. Idan an ƙara soda burodi a matsayin mai tsaftacewa, dole ne a wanke tanki mai haɗuwa da ruwa har sai an lalata ingancin ruwa tare da phenolphthalein reagent.
6. Bayan tsaftace tanki mai haɗuwa, kashe wutar lantarki, tsaftace kewaye, kuma an gama.
Lokacin aikawa: Maris-07-2022